วันที่ 5 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ ศาลาประชาคม ศาลากลางจังหวัดแม่ฮ่องสอน นายอุดมศักดิ์ ขาวหนูนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานการประชุมรับฟังความคิดเห็นของประชาชน เพื่อจัดทำผังร่างผังเมืองรวมเมืองแม่ฮ่องสอน ปรับปรุงครั้งที่ 3 (ขยายพื้นที่เต็มอำเภอ)โดยมีนายปกรณ์ วราภาสกุล โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้ดำเนินการจัดการประชุมครั้งนี้โดยครอบคลุมเขตพื้นที่อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอนจำนวน 7 ตำบล 1 เทศบาล ได้แก่ เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน ตำบลจองคำ ตำบลห้วยผาตำบลหมอกจำแป่ ตำบลปางหมู ตำบลห้วยปูลิง ตำบลผาบ่อง และตำบลห้วยโป่ง เพื่อให้ประชาชนร่วมแสดงความคิดเห็นต่อผังร่างผังเมืองรวมเมืองแม่ฮ่องสอนในประเด็นร่างการใช้ประโยชน์ที่ดินในอนาคต ร่างข้อกำหนดการใช้ประโยชน์ที่ดินในเขตพื้นที่ต่างๆ และบัญชีท้ายโรงงานอุตสาหกรรม ทั้งนี้เพื่อสำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอนจะได้นำความคิดเห็นของประชาชนไปปรับปรุงต่อการจัดทำผังร่างผังเมืองรวมเมืองแม่ฮ่องสอน ให้สอดคล้องกับความต้องการของประชาชน และเหมาะสมกับบทบาท วิถีชีวิตของชุมชน และการพัฒนาที่เหมาะสมกับพื้นที่ต่อไปในอนาคต โดยผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ประมาณ 150 คน
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
ข่าวกิจกรรม - ประชาสัมพันธ์
จังหวัดแม่ฮ่องสอนร่วมกับกรมโยธาธิการและผังเมืองสนองพระราชปณิธานส่งมอบบ้านผู้ยากไร้24 กรกฎาคม 2567 26
ข่าวกิจกรรม - ประชาสัมพันธ์
การประชุมถอดบทเรียนโครงการเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจนเฉพาะพื้นที่ บ้านหนองเขียวและกลุ่มบ้านบริวาร6 มีนาคม 2567 54
ข่าวกิจกรรม - ประชาสัมพันธ์
การประชุมรับฟังความคิดเห็นของประชาชนเพื่อจัดทำผังร่างผังเมืองรวมเมืองแม่ฮ่องสอน ปรับปรุงครั้งที่ 36 มีนาคม 2567 77
ข่าวกิจกรรม - ประชาสัมพันธ์
ติดตามการรายงานผลการดำเนินงานโครงการพัฒนาเพื่อความมั่นคงเฉพาะพื้นที่ จังหวัดแม่ฮ่องสอน28 กุมภาพันธ์ 2567 40
ข่าวกิจกรรม - ประชาสัมพันธ์
ประชุมตรวจรับงานโครงการก่อสร้างอาคารศูนย์รับแจ้งเหตุฉุกเฉินแห่งชาติ (191)28 กุมภาพันธ์ 2567 74
121/7 ถนนขุนลุมประพาส ตำบลจองคำ อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน
โทรศัพท์ |
0-5361-2055 | |
โทรสาร |
0-5361-3061 |
สงวนลิขสิทธิ์ © 2564 โดย กรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทย