กรุณาระบุคำค้นหาที่ท่านต้องการ
ประวัติการค้นหา
ลิงก์ด่วน
การช่วยการเข้าถึง
ขนาดตัวอักษร
การเว้นระยะห่าง
การแสดงผล
สีปกติ
ขาว-ดำ
ดำ-เหลือง
ช่วงเวลา
ประเภทข้อมูล
วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. นางมณีวรรณ ชนะไพ ผู้เชี่ยวชาญด้านวิเคราะห์และประเมินผล ผู้แทนกรมโยธาธิการและผังเมือง พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่สำนักวิเคราะห์และประเมินผล สำนักผังเมืองรวม สำนักวิศวกรรมผังเมืองและเจ้าหน้าที่สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสุพรรณบุรีเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการที่ปรึกษาผังเมืองรวมในเขตจังหวัดสุพรรณบุรี ครั้งที่ 1/2567 เพื่อพิจารณารายงานการประเมินผลการเปลี่ยนแปลงสภาพการณ์และสิ่งแวดล้อมการใช้บังคับผังเมืองรวมชุมชนสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรี ณ ห้องประชุมขุนช้าง ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี โดยมี นายดรณ์ สมิตะเกษตริน รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานการประชุม และนายสุวิทย์ พลเสน โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสุพรรณบุรีเป็นกรรมการและเลขานุการ ที่ประชุมมติเห็นควรเห็นชอบรายงานการประเมินผลการเปลี่ยนแปลงสภาพการณ์และสิ่งแวดล้อมการใช้บังคับผังเมืองรวมชุมชนสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรี พ.ศ. 2562 โดยไม่ปรับปรุงผังเมืองรวมฯ ทั้งนี้ให้นำข้อคิดเห็น ข้อสังเกต และข้อเสนอแนะของคณะกรรมการที่ปรึกษาผังเมืองรวมในเขตจังหวัดสุพรรณบุรีไปพิจารณาดำเนินการต่อไป
- เสนอผังร่าง การใช้ประโยชน์ที่ดิน ข้อกำหนดการใช้ประโยชน์ที่ดิน และบัญชีแนบท้ายข้อกำหนดผังเมืองรวมเมืองแม่ฮ่องสอน, ขอความเห็นชอบรายงานการประเมินผลผังเมืองรวมชุมชนขุนยวม (ดูภาพใหญ๋คลิกขวาที่รูป เลือก เปิดรูปในแท็บใหม่)
รองผู้ว่าฯ สมุทรสงคราม เป็นประธานประชุมคณะกรรมการที่ปรึกษาผังเมืองรวมในเขตจังหวัดสมุทรสงคราม เพื่อพิจารณารายงานการประเมินผลผังเมืองรวมเมืองบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม พ.ศ. 2562
สำนักงาน ก.พ.ร. ขอเชิญร่วมตอบแบบสำรวจความพึงพอใจของประชาชนต่อการให้บริการของหน่วยงานของรัฐ ปี พ.ศ. 2567
จังหวัดแพร่ได้รับคัแนนการประเมินคุณธรรมฯ (ITA) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566https://pvnweb.dpt.go.th/web-upload/46x7ddd408b4eb9eef0b756bd3ae041b75b/filecenter/admin_dptadmin42/report/670720_2.pdf
การสำรวจความพึงพอใจของประชาชนต่อการให้บริการตามคู่มือสำหรับประชาชน ปี พ.ศ. 2567
วันพุธที่ 24 กรกฎาคม 2567 ณ บ้านเลขที่ 22/2 หมู่ที่ 2 ตำบลย่านยาว อำเภอสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรี นายดรณ์ สมิตะเกษตริน รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานในพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ ให้กับ นางสาวสมจิต มณีอินทร์ โดยมีนายสุวิทย์ พลเสน โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสุพรรณบุรี และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ด้วยในปี พ.ศ. 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมายุ 6 รอบ 72 พรรษา ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 นับเป็นปีมหามงคล ซึ่งรัฐบาลได้กำหนด ให้ส่วนราชการ เสนอโครงการเข้าร่วมเป็นโครงการเฉลิมพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กรมโยธาธิการและผังเมืองจึงร่วมกับ 76 จังหวัดทั่วประเทศ ดำเนินการจัดทำโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ จำนวน 86 หลัง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม2567 ตามหลักการทรงงาน “ด้านจิตอาสา" และเพื่อซ่อมแซมปรับปรุงบ้านผู้ยากไร้ตามฐานข้อมูลผังภูมิสังคมฯ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัยตามหลักวิชาการ นำไปสู่ด้านเสริมสร้างการมีส่วนร่วม สู่การเปลี่ยนแปลงให้เกิดสิ่งที่ดีขึ้น และมีคุณค่าต่อสังคม (Change For Good) โดยจังหวัดสุพรรณบุรี ได้คัดเลือกบ้านจากข้อมูล Thai QM ของนางสาวสมจิต มณีอินทร์ ที่มีสภาพชำรุดและไม่แข็งแรง ดำเนินการปรับปรุงร่วมมือของภาคีเครือข่ายและจิตอาสาในพื้นที่ โดยไม่ใช้งบประมาณจากภาครัฐ เป็นการร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ ปรับปรุงซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัย
วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายคณาทิ อ่อนน้อม โยธาธิการและผังเมืองจังวหวัดกำแพงเพชร เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการขยายผลและสร้างการรับรู้ โครงการ จิตอาสา พระราชทาน และถ่ายทอดความรู้ประวัติศาสตร์ชาติไทยประจำท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เพื่อขับเคลื่อนงานจิตอาสาภาคประชาชนระดับพื้นที่ โดยมีนายชนาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมใหญ่ศูนย์ราชการจังหวัดกำแพงเพชร
วันพุธที่ 24 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.30 น. ณ บ้านเลขที่ 1 หมู่ที่ 11 ตำบลไก่คำ อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ ว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ให้แก่ นายทองดี สุวะมาตย์ โดยมี นายพิชาญ บุตรสีสาย โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดอำนาจเจริญ และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีส่งมอบฯด้วยในปี พ.ศ. 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมายุ 6 รอบ 72 พรรษา ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 นับเป็นปีมหามงคลซึ่งรัฐบาลได้กำหนดให้ส่วนราชการ เสนอโครงการเข้าร่วมเป็นโครงการเฉลิมพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กรมโยธาธิการและผังเมืองจึงร่วมกับ76 จังหวัดทั่วประเทศ ดำเนินการจัดทำโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ จำนวน 86 หลังโดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม2567 ตามหลักการทรงงาน“ด้านจิตอาสา”และเพื่อซ่อมแซมปรับปรุงบ้านผู้ยากไร้ตามฐานข้อมูลผังภูมิสังคมฯ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัยตามหลักวิชาการ เสริมสร้างการมีส่วนร่วม สู่การเปลี่ยนแปลงให้เกิดสิ่งที่ดีขึ้น และมีคุณค่าต่อสังคม (Chang For Good)ในการนี้ จังหวัดอำนาจเจริญ ได้คัดเลือกบ้านจากข้อมูล Thai QM ของนายทองดี สุวะมาตย์ ที่มีสภาพชำรุดและไม่แข็งแรง ดำเนินการปรับปรุงร่วมมือของภาคีเครือข่ายและจิตอาสาในพื้นที่ โดยไม่ใช้งบประมาณจากภาครัฐเป็นการร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ ปรับปรุงซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัย และทำพิธีส่งมอบบ้านฯพร้อมกันทั่วประเทศในวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 โดยได้รับเกียรติจาก นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานส่งมอบโครงการดังกล่าว ณ ห้องประชุมนริศรานุสรณ์ ชั้น 11 อาคาร 11 ชั้น กรมโยธาธิการและผังเมือง ถนนพระรามที่ 6 กรุงเทพมหานคร
จังหวัดสุโขทัย ร่วมกับกรมโยธาธิการและผังเมืองสนองพระราชปณิธาน ส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 256724 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณบ้านเลขที่ 19 หมู่ที่ 7 ตำบลราวต้นจันทน์ อำเภอศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัย นายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย มอบหมายให้ นางสาวสรินรัตน์ เกิดสกุลรุ่งโรจน์ เป็นประธานในพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ ให้กับ นายคม น้อยคง โดยมี นาย พีรพล จันทพรรณ โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสุโขทัย และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567ด้วยในปี พ.ศ. 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมายุ 6 รอบ72 พรรษา ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 นับเป็นปีมหามงคลซึ่งรัฐบาลได้กำหนดให้ส่วนราชการ เสนอโครงการเข้าร่วมเป็นโครงการเฉลิมพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กรมโยธาธิการและผังเมืองจึงร่วมกับ76 จังหวัดทั่วประเทศ ดำเนินการจัดทำโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ จำนวน 86 หลังโดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม2567 ตามหลักการทรงงาน “ด้านจิตอาสา"และเพื่อซ่อมแซมปรับปรุงบ้านผู้ยากไร้ตามฐานข้อมูลผังภูมิสังคมฯ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัยตามหลักวิชาการนำไปสู่ด้านเสริมสร้างการมีส่วนร่วม สู่การเปลี่ยนแปลงให้เกิดสิ่งที่ดีขึ้น และมีคุณค่าต่อสังคม (Chang For Good)จังหวัดสุโขทัย ได้คัดเลือกบ้านจากข้อมูล Thai QM ของนายคม น้อยคง ที่มีสภาพชำรุดและไม่แข็งแรงดำเนินการปรับปรุงร่วมมือของภาคีเครือข่ายและจิตอาสาในพื้นที่ โดยไม่ใช้งบประมาณจากภาครัฐเป็นการร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ ปรับปรุงซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัย และทำพิธีส่งมอบบ้านฯพร้อมกันทั่วประเทศ ในวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 โดยได้รับเกียรติจาก นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานส่งมอบโครงการดังกล่าว ณ ห้องประชุมนริศรานุสรณ์ ชั้น 11 อาคาร 11 ชั้น กรมโยธาธิการและผังเมือง ถนนพระรามที่ 6 กรุงเทพมหานคร#กรมโยธาธิการและผังเมือง #DPT #สุโขทัย
จังหวัดตากร่วมกับกรมโยธาธิการและผังเมืองสนองพระราชปณิธานส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 256724 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ บ้านเลขที่ 4 หมู่ที่ 1 ตำบลป่ามะม่วง อำเภอเมืองตาก จังหวัดตากนายสมชัย กิจเจริญรุ่งโรจน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดตาก เป็นประธานในพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ ให้กับ นางลูกจันทร์ อินทร์คำ โดยมี นายทวีศักดิ์ วินทะไชย โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดตาก และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ด้วยในปี พ.ศ. 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมายุ 6 รอบ 72 พรรษา ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 นับเป็นปีมหามงคลซึ่งรัฐบาลได้กำหนดให้ส่วนราชการ เสนอโครงการเข้าร่วมเป็นโครงการเฉลิมพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กรมโยธาธิการและผังเมืองจึงร่วมกับ76 จังหวัดทั่วประเทศ ดำเนินการจัดทำโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมฯ จำนวน 86 หลังโดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม2567 ตามหลักการทรงงาน “ด้านจิตอาสา”และเพื่อซ่อมแซมปรับปรุงบ้านผู้ยากไร้ตามฐานข้อมูลผังภูมิสังคมฯ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัยตามหลักวิชาการนำไปสู่ด้านเสริมสร้างการมีส่วนร่วม สู่การเปลี่ยนแปลงให้เกิดสิ่งที่ดีขึ้น และมีคุณค่าต่อสังคม (Chang For Good) จังหวัดตาก ได้คัดเลือกบ้านจากข้อมูล Thai QM ของนางลูกจันทร์ อินทร์คำ ที่มีสภาพชำรุดและไม่แข็งแรงดำเนินการปรับปรุงร่วมมือของภาคีเครือข่ายและจิตอาสาในพื้นที่ โดยไม่ใช้งบประมาณจากภาครัฐเป็นการร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ ปรับปรุงซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ ให้มีความมั่นคง แข็งแรง ปลอดภัย และทำพิธีส่งมอบบ้านฯพร้อมกันทั่วประเทศ ในวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 โดยได้รับเกียรติจาก นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานส่งมอบโครงการดังกล่าว ณ ห้องประชุมนริศรานุสรณ์ ชั้น 11 อาคาร 11 ชั้น กรมโยธาธิการและผังเมือง ถนนพระรามที่ 6 กรุงเทพมหานคร
วันพุธที่ 17 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.00น. นายกิตติพงศ์สุขภาคกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดประจวบคีรีขันธ์เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนและติดตามนโยบายของรัฐบาล และภารกิจสำคัญของปลัดกระทรวงมหาดไทยประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 (เดือนกรกฎาคม 2567) ผ่านระบบวีดิทัศน์ทางไกล (VCS)ณ ห้องประชุมชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์โดยมีนายบุญเลิศจันทพงษ์โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เข้าร่วมประชุมดังกล่าว
66 ถนน ยุทธดำเนิน ตำบล หน้าเมือง อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา ฉะเชิงเทรา 24000
โทรศัพท์
อีเมล
หน่วยงานบริการ
สงวนลิขสิทธิ์ © 2564 โดย กรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทย