วันพุธที่ 21 ธันวาคม 2565 เวลา 13.30 น. สำนักงานทรัพยากรน้ำแห่งชาติ ได้จัดประชุมหารือแผนหลักและแผนปฏิบัติการโครงการแก้มลิงทุ่งหิน จังหวัดสมุทรสงคราม เพื่อพิจารณาแผนหลักและแผนปฏิบัติการโครงการปรับปรุงเพิ่มประสิทธิภาพแก้มลิงทุ่งหิน จังหวัดสมุทรสงคราม ให้มีความชัดเจนในการดำเนินงาน และเพื่อบรรลุวัตถุประสงค์ของโครงการ ณ ห้องประชุมเจ้าพระยา ชั้น 2 สำนักงานทรัพยากรน้ำแห่งชาติ และผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยมีจังหวัดสมุทรสงคราม กรมชลประทาน และกรมทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง เข้าร่วมการประชุม
โดยการประชุมในวันนี้ นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสงคราม ได้มอบหมายให้ นายกรกฎ วงษ์สุวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสงคราม เข้าร่วมการประชุมเพื่อนำเสนอแผนหลักและแผนปฏิบัติการโครงการปรับปรุงเพิ่มประสิทธิภาพแก้มลิงทุ่งหิน โดยมีหน่วยงานจากสำนักงานจังหวัดสมุทรสงคราม สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสมุทรสงคราม โครงการชลประทานสมุทรสงคราม การประปาส่วนภูมิภาคสาขาสมุทรสงคราม แขวงทางหลวงชนบทสมุทรสงคราม สถานีพัฒนาที่ดินสมุทรสงคราม สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสมุทรสงคราม และนายอำเภออัมพวา เข้าร่วมการประชุมผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ ณ ห้องประชุมอัมพวา ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดสมุทรสงคราม ในการนี้ นายจารุโรจน์ ภู่ประเสริฐ โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสมุทรสงคราม พร้อมด้วย นายสิทธิโชติ เช้าวงศ์พาณิชย์ วิศวกรโยธาชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานวิชาการโยธาธิการ เข้าร่วมการประชุมด้วย
เอกสารที่เกี่ยวข้อง
|
ภาพข่าวกิจกรรม 21 ธันวาคม 2565.pdf |
ดาวน์โหลด |
465 ถนน พุทธบูชา ตำบล ฝายแก้ว อำเภอ ภูเพียง น่าน 55000
โทรศัพท์ |
054 710 755 | |
โทรสาร |
054 710 755- 02 |
|
สงวนลิขสิทธิ์ © 2564 โดย กรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทย